Riyad Mahrez ntari mu bahatanira igihembo cy’umukinnyi mwiza muri Afurika

Yanditswe na AKIMANA Jean de Dieu Kuwa 2/11/2017, Saa 06:24:07 Yasuwe inshuro 351

Mu rutonde rw’abakinnyi bahatanira kwegukana igihembo cy’umukinnyi mwiza muri Afurika ntihagarayemo Riyad Mahrez wo muri Leicester City akaba akomoka mu gihugu cya Misiri.

Dore urutonde rugomba gukurwamo umukinnyi mwiza muri Afurika 30
1.Ali Maaloul (Tunisie & Al Ahly)
2. Bertrand Traore (Burkina Faso & Lyon)
3. Cédric Bakambu (RD Congo & Villareal)
4. Christian Atsu (Ghana & Newcastle)
5. Christian Bassogog (Cameroun & Henan Jianye)
6. Denis Onyango (Ouganda & Mamelodi Sundowns)
7. Eric Bailly (Côte d’Ivoire & Manchester United)
8. Essam El Hadary (Egypte & Al Taawoun)
9. Fabrice Ondoa (Cameroun & Sevilla)
10. Fackson Kapumbu (Zambie & Zesco)
11. Jean Michel Seri (Côte d’Ivoire & Nice)
12. Junior Kabananga (RD Congo & Astana)
13. Karim El Ahmadi (Maroc & Feyenoord)
14. Keita Balde (Sénégal & Monaco)
15. Khalid Boutaib (Maroc & Yeni Malatyaspor)
16. Mbwana Samata (Tanzanie & Genk)
17. Michael Olunga (Kenya & Gérone)
18. Mohamed Salah (Egypte & Liverpool)
19. Moussa Marega (Mali & Porto)
20. Naby Keita (Guinée & RB Leipzig)
21. Percy Tau (Afrique du Sud & Mamelodi Sundowns)
22. Pierre-Emerick Aubameyang (Gabon & Borussia Dortmund)
23. Sadio Mane (Sénégal & Liverpool)
24. Thomas Partey (Ghana & Atletico Madrid)
25. Victor Moses (Nigeria & Chelsea)
26. Vincent Aboubakar (Cameroun & Porto)
27. William Troost-Ekong (Nigeria & Bursaspor)
28. Yacine Brahimi (Algérie & Porto)
29. Youssef Msakni (Tunisie & Al Duhail)
30. Yves Bissouma (Mali & Lille)

Hakaba hari n’abakinnyi bakina mu gihugu imbere 30

1. Achraf Bencharki (Maroc & Wydad Athletic Club)
2. Ahmed Fathi (Egypte & Al Ahly)
3. Alkhaly Bangoura (Guinée & Etoile du Sahel)
4. Ali Maaloul (Tunisie & Al Ahly)
5. Aristide Bance (Burkina Faso & Al Masry)
6. Ayman Majid (Maroc & FUS Rabat)
7. Aymen Mathlouthi (Tunisie & Etoile du Sahel)
8. Ben Malango (RD Congo & TP Mazembe)
9. Dean Furman (Afrique du Sud & Supersport United)
10. Denis Onyango (Ouganda & Mamelodi Sundowns)
11. Elsamani Saadeldin (Soudan & Al Merreikh)
12. Fackson Kapumbu (Zambie & Zesco)
13. Fawzi Chaouchi (Algérie & MC Alger)
14. Geoffrey Serunkuma (Ouganda & KCCA)
15. Jeremy Brockie (Nouvelle-Zélande & Supersport)
16. Junior Ajayi (Nigeria & Al Ahly)
17. Karim Aouadhi (Tunisie & CS Sfaxien)
18. Mohamed Meftah (Algérie & USM Alger)
19. Mohamed Ounnajem (Maroc & Wydad Athletic Club)
20. Muaid Ellafi (Libye & Ahly Tripoli)
21. Nasr Eldin Ahmed (Soudan & Hilal Obeid)
22. Oussama Darfalou (Algérie & USM Alger)
23. Percy Tau (Afrique du Sud & Mamelodi Sundowns)
24. Sabelo Ndzinisa (Swaziland & Mbabane Swallows)
25. Saber Khalifa (Tunisie & Club Africain)
26. Saladin Said (Ethiopie & Saint George)
27. Sylvain Gbohouo (Cote d’Ivoire & TP Mazembe)
28. Tady Etekiama (RD Congo & AS Vita)
29. Taha Yassine Khenissi (Tunisie & Esperance)
30. Tarek Hamed (Egypte & Zamalek)

Biteganyijwe ko hazatangazwa umukinnyi mwiza yaba ukina mu gihugu imbere ,cyangwa hanze ariko muri Afurika, ku itariki ya 4 Mutarama 2018, i Accra muri Ghana.
AKIMANA ERNESTE


      

Tanga igitekerezo

-->